Diễn đàn game đá bóng

Diễn đàn game đá bóng.

You are not logged in.

#1 2020-09-06 17:00:28

phonoummody
Member
Registered: 2020-08-01

Anh em có thể dùng tay để lướt web

Thực tế ảo (VR)     Thay cái đai cho Oculus Quest đeo êm hơn + Demo chơi game VR bằng tay không cần điều khiển  10 giờ  Bình luận: 1     Nhận thông báo     Mình mới có cái đai đeo cho kính Oculus Quest thay thế cho đai đeo gốc, thay cũng khá dễ.

Mời anh em đang dùng kính Oculus Quest tham khảo để biết có thứ này

thay cái đai vào sẽ giúp mang kính dễ dàng và thoải mái hơn đai đeo gốc nhé.
Video trên tay đai đeo + hướng dẫn cách ráp nha:                                    Bộ đai này có giá là 950 nghìn nha anh em.
Nó sẽ giúp mang kính thấy thoải mái hơn là dùng cái đai gốc.
Cái đai gốc chỉ là miếng nhựa thôi, tăng giảm kích thức thì dùng miếng dán velcro.
Mà cũng không thể yêu cầu gì quá cao vì kính Oculus Quest là một trong những kính VR rẻ nhất mà.
Mang đai gốc thì thế này, nó sẽ có cảm giác hơi cấn nhẹ và bị nặng phía trước một chút nha anh em.
Và ta sẽ thay cái đai này vào, thế chỗ cho đai gốc                             Để tháo đai gốc thì anh em sẽ bẻ nhẹ ra phía ngoài cho nó bung ngàm ra.
Sau đó rút ra là được thôi.

Anh em lưu ý: Đã tháo đai cũ ra thì gần như là rất rất khó để gắn nó trở lại nha

gắn cũng được nhưng sẽ không được như cũ nữa, nên đã chơi là chơi tới luôn không lùi được nhé.
Xong rồi gắn cái đai mới vô, 30 giây là xong.
Gắn vô thì thấy vầy ha, rồi từ từ anh em căn chỉnh cho nó vừa với đầu mình nhất là được thôi.

Anh em đã chơi Oculus Quest sẽ biết là phần đệm phía trước kính bằng vải

rất dễ hút mồ hôi.
Trong combo này họ cho luôn 1 cái bọc silicon để anh em bọc vô.
Bọc vô chơi khỏi sợ mồ hồi thấm ướt ha, chơi nhiều người 1 kính thì nên có cái này để đỡ bị dính mồ hôi, chơi xong chỉ cần lau là sạch.
Cái miếng này hồi xưa mình mua tới 450k, giờ được phát kèm trong bộ đai luôn.
Nâng cấp xong thì thế này                             Anh em thích thì có thể luồng cái đai phía trên đầu như hình này cũng ok                             Anh em lưu ý là cái đai này nó chỉ giảm hiện tượng nặng phía trước, nhưng nếu muốn triệt tiêu hoàn toàn hiện tượng đó thì tốt nhất vẫn là gắn thêm vật đối trọng phía sau.
Mình thì chơi cục pin 10,000mAH vô để vừa cân bằng và vừa chơi vừa sạc luôn.
Còn anh em gắn vô mà thấy vừa ý rồi thì cứ thế dùng thôi                             Hoặc không thích miếng silicon che mặt thì tháo ra, sao cũng được, miễn sao dùng thấy thoải mái nhất là được rồi.
Về hand tracking trên kính Oculus Quest   Các bản cập nhật mới của Oculus Quest đã cho phép hand tracking - theo dõi cử chỉ tay từ hơn nửa năm trước, mình định làm clip hoài mà chưa làm.
Thôi sẵn hôm nay làm luôn.

Các bạn nhớ là hồi xưa khi Quest ra mắt

Oculus họ chẳng nói gì về hand tracking, vậy mà giờ họ nâng cấp phần mềm cái là có luôn.
Đây là tính năng kèm thêm miễn phí nha.
Nó nhận dạng đủ hai tay 10 ngón, và theo mình là mức độ chính xác là đáng nể.
Anh em có thể dùng tay để lướt web, xem phim hoặc chơi một số game có hỗ trợ hand tracking                             Tuy nhiên ở phiên bản hiện tại thì khi hai tay chạm vào nhau nó sẽ không nhận dạng được.
Nhưng theo mình như thế là quá tốt rồi.

Vì hồi xưa mua kính làm gì có Hand tracking

giờ họ phát free cho xài là quá sướng rồi   Hiện thì số lượng game hỗ trợ hand tracking chưa nhiều, chỉ mới đếm trên đầu ngón tay.
Game con mình hay chơi là Walt of the Wizard nó có hỗ trợ hand tracking                             Bạn dùng tay mình cầm nắm mấy đồ làm thí nghiệm, phép thuật đồ ha.
Mình thấy game nhận dạng tay tốt                             Anh em thấy dùng tay làm dạng ná được luôn                             Thực sự thì với một cái kính không có chức năng track tay mà giờ làm được vậy là quá ngon rồi                           Tất nhiên nó không hoàn hảo, mấy cái khó như viết vẽ hay gì thì chưa ngon nha.
Tóm tắt về cái đai đeo Oculus Quest:    Anh em đang có Oculus Quest muốn mang êm hơn thì có thể tham khảo mua cái đai.
Đai giá 950K.
Đai có kèm theo miếng silicon che mặt đỡ bị ướt mồ hôi.
Mình giờ có dư 1 miếng bọc kính này, anh em nào cần dùng nhắn mình gởi nhé, chỉ 1 miếng thôi nhe.
Anh em lưu ý: Đã tháo đai cũ ra thì gần như là rất rất khó để gắn nó trở lại nha, gắn cũng được nhưng sẽ không được như cũ nữa, nên đã chơi là chơi tới luôn không lùi được nhé!.

Link mua tham khảo cho anh em tại icamp.vn   Cám ơn anh em đã đọc bài nhé

hẹn gặp lại anh em ở bài sau.
Báo xấu       gamethực tế ảovroculuskính thực tế ảooculus questicamp.vnhand trackingđai đeo oculus quest       1 Bình luận        bethikyeuĐẠI BÀNG  Nhìn thoii đã chống mặt hjxh                          Cá nhân    Hi bạn.

FB88

Board footer